![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgLcdUkn7_B1aTLqIReyZLqPHT__bixyCP-0t8jnIpvicJJrz0bSy17Kayi81HnkWPFUbtTugMBz8IaNRcRHhs1onWPcuy6svhOTBlPQWJJ29J5uZGDXWETFJLzSUwH4nRS2c_7484tX5PM/s400/shrimp+paste+fried+rice1.jpg)
ส่วนผสม
ข้าวหอมมะลิที่หุงสุกเม็ดสวยๆ (แม่อบเชยใช้ข้าวที่หุงไว้แล้วเก็บในตู้เย็น) 4 ถ้วย
กระเทียมสับ 5-6 กลีบ
กะปิอย่างดี 4 ช้อนโต๊ะ
น้ำเปล่าหรือน้ำซุป 1/4 ถ้วย
น้ำมันพืชสำหรับผัดข้าว 1-2 ช้อนโต๊ะ
น้ำปลา (ใส่ หรือไม่ใส่ก็ได้)
น้ำตาลทราย (ใส่ หรือไม่ใส่ก็ได้)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgNr0q_khBr3mGIx6lqe-3gTl71MbPBRtv16YwSq8aS3xK4ro9xIajAjtvJorLFTs8YNhUXD1rA9g88IbFzNjd9XGn639kQGRz4NcLFApVs8GuTfXisiNiQX_K-VEFmRWHY3eQE9sYRIky8/s400/shrimp+paste+fried+rice2.jpg)
เครื่องเคียง :ไข่ฝอย กุนเชียง กุ้งแห้ง หอมแดง ถั่วฝักยาว พริกขี้หนู มะม่วงน้ำดอกไม้ดิบ หมูหวาน
ดังนี้ ไข่เจียวทอดบางหั่นฝอย (ไข่ไก่หรือไข่เป็ดก็ได้) 4 ฟอง
กุนเชียงทอดหั่นแว่น
กุ้งแห้งทอด 4 ช้อนโต๊ะ
หอมแดงซอย 4 ช้อนโต๊ะ
ถั่วฝักยาวหั่นเป็นท่อนขนาดเล็ก 8 ช้อนโต๊ะ
พริกขี้หนูซอย
มะม่วงเปรี้ยวซอยเป็นเส้น 1 ½ - 2 ถ้วย
หมูหวาน
สำหรับส่วนผสมและวิธีทำหมูหวานสามารถดูได้ที่นี่ครับ : หมูหวานเลิศรส ทานกับอะไรก็อร่อย
วิธีทำ
1. มาเตรียมเครื่องเคียงให้พร้อมก่อนเลย ง่ายๆดังนี้
- เจียวไข่บางๆโดย คนไข่1ฟองกันน้ำซุปหรือน้ำเปล่า 1 ช้อนโต๊ะ ให้ไข่แดงและไข่ขาวเข้ากันแต่ไม่มีฟอง
- ตั้งกระทะใช้ไฟอ่อนๆ ทาน้ำมันพืชเล็กน้อย (ประมาณ 1 ช้อนโต๊ะ) ให้ทั่วกระทะ เมื่อกระทะร้อนเทไข่ลงกลางกระทะ กลอกไข่เป็นแผ่นกลมบางๆ หนาเท่าๆกัน จนไข่เริ่มสุก ปิดไฟ แล้วพับม้วนจนหมด นำมาหั่นเป็นเส้นเล็กฝอยๆ
- แช่กุนเชียงในน้ำร้อน จนผิวด้านนอกบวม น้ำมาหั่นบาง แล้วนำไปคั่วในกระทะที่ไม่ใส่น้ำมัน คนไปมาตลอด จนกุนเชียงสุกและน้ำมันออกมา ตักขึ้นพักไว้
- กุ้งแห้งนำไปแช่น้ำให้นิ่ม ซาวขึ้นมาพักไว้สะเด็ดน้ำให้หมด แล้วนำไปทอดในน้ำมันที่ออกมาจากกุนเชียง ทอดจนสุกเหลืองกรอบ ตักขึ้นพักไว้
- หั่นหอมแดงตามยาวบางๆ มะม่วงขูดเป็นเส้น ถั่วฝักยาวหั่นตามขวาง พริกขี้หนูซอย มะนาวหนึ่งลูกผ่าเป็น 2 ซีก
3. มาจัดจาน เตรียมหม่ำกัน…เริ่มด้วยอัดข้าวลงพิมพ์ใส่จาน ตกแต่งด้วยเครื่องเคียงทั้งหมดที่เตรียมไว้วางลงไปอย่างละนิดละหน่อย เช่น ไข่ฝอย หมูหวาน กุ้งแห้งทอด กุนเชียงทอด มะม่วงซอย หอมแดง พริกขี้หนูสวน แตงกวา ผักชี(โรยหน้า) และมะนาว หรือนอกจากนี้หมูหวานอาจจะตักใส่ถ้วยเล็ก ๆ แยกไว้ต่างหากก็ได้แล้วแต่ความชอบ… ก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj1pN7_Adz9rhPbnZtFSfwOpURJHWYN-lIlN0tq2HgVxkP8WT1p4aR62htmD_8uU3wX7C9LHsAlxOFde2YlXjE2RUCUF1u3738BO_sggFjB7jE2LNCsDr4OYpdGnAzQNFEz1b2bFmeRI2AN/s400/shrimp+paste+fried+rice3.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgrujKQSkoIcWCv0o1knlQF1uwrzycbWhCJgMrmdP5bk1J6p6Fg7fTItGdU2HxMm-gg1w9JYFMJtkwH15o7MtyBaarMdLeesG823kx5y4F0Dus9o9c5JKz-S5f03rN8Z8d_G12D2uqB0rDS/s400/shrimp+paste+fried+rice4.jpg)
เคล็ดลับเพิ่มความอร่อย
- น้ำมันที่ใส่ผัดข้าวคลุกกะปิไม่ควรใส่มากเกินไป เพราะจะทำให้แฉะและเลี่ยน ไม่น่ากิน
- กะปิที่ใช้ควรเลือกใช้เป็นกะปิอย่างดี สีธรรมชาติ รสชาติไม่เค็มมาก
- ข้าวสวยที่ใช้ผัดต้องไม่แฉะ นอกจากนี้ เมื่อข้าวสุกใหม่ร้อนๆ ควรเกลี่ยใส่ถาดให้ข้าวเย็นก่อนจึงนำมาผัด หรือใช้ข้าวที่หุงไว้แล้วเก็บในตู้เย็นด็ได้ (เพื่อข้าวจะได้ไม่เกาะตัวเป็นก้อน )
- มะม่วงที่ใช้: ควรเลือกเป็นมะม่วงเปรี้ยวจะอร่อยที่สุด เช่น มะม่วงแก้ว มะม่วงน้ำดอกไม้ ฯลฯ หรือถ้าไม่มีจริงๆอาจประยุกต์ใช้ถ้ามะม่วงไม่ค่อยเปรี้ยว…เราก็บีบมะนาวใส่ลงไป คลุกเคล้ามะม่วงกับมะนาวให้เข้ากันก็อร่อยใช้ได้ครับ
- กุ้งแห้งควรเลือกเป็นกุ้งแห้งอย่างดี รสชาติไม่เค็มมาก เลือกที่มีสีธรรมชาติมีส้มอ่อนๆ ตัวขนาดกลาง แต่ถ้าเค็มมากเราก็นำไปล้างน้ำก่อนก็ได้ครับ (เพื่อลดความเค็ม) แล้วจึงนำกุ้งแห้งไปทอดพอหอมๆ ก็ใช้ได้แล้ว
- นอกจากนี้ สามารถใส่ไข่เค็มเพิ่มเข้าไปได้ เลือกลูกที่ไข่แดงฉ่ำ ๆ ปอกเปลือก แล้วก็ผ่า 4 หรือผ่า 6 ส่วนตามชอบครับ
เรียบเรียงข้อมูลโดย: zabwer.com